Bài viết 7
Lượt xem 1245

• #1 SubTeam

Chương trình The Voice phiên bản Mỹ mùa thứ 11 đã chính thức quay trở lại với 2 sự thay đổi ở vị trí HLV. Đó là màn chào sân của Alicia Keys và Miley Cyrus. Với sự góp mặt

của hai nhân tố mới cùng với hai gương mặt kì cựu là Gấu bố và Gấu mẹ, hi vọng mùa này sẽ có những điều mới mẻ và thu hút hơn.

Trước khi thưởng thức những phần thi thú vị của các thí sinh, mọi người hãy cùng chiêm ngưỡng màn hợp ca của 4 vị HLV tài năng này.

"Dream On" với lời bài hát rất phù hợp với một cuộc thi tìm kiếm tài năng như thế này. Bạn hãy ước mơ đi, cứ mơ cho đến khi giấc mơ của bạn thành sự thật. Bạn có niềm đam mê ca hát ư? Hãy nuôi ngọn lửa đam mê đó, hãy tìm cơ hội để thử sức và tỏa sáng!

Điều đặc biệt nhất mà bản thân chủ thớt rất thích ở bài này, đó là ca từ. Không hiểu sao mà qua lời biên dịch Per.Se, nó quá ý nghĩa. Mọi người hãy cùng cảm nhận nào!

"Tôi biết điều mà chẳng một ai để tâm

Nơi chúng đến và rời đi

Tôi biết mọi tội lỗi của các người

Ai cũng cần nếm trải thất bại để học cách thành công

Nửa đời tôi như trong cuốn sách được viết sẵn từng trang

Sống và học được từ những mánh khóe và hiền nhân

Bạn biết đó là sự thật mà

Gieo gió ắt gặt bão"

Phụ đề Việt ngữ được thực hiện bởi AoCa ST
    Biên dịch: @Per.Se
    Căn giờ: @kieunt
    Kỹ thuật phông chữ: @kieunt
    Mã hóa: @pandavn
    Thiết kế ảnh bìa: @Hss2105

DOWNLOAD

Hãy trả lời chủ đề để thấy liên kết này

Comments (1)
    bài hay mà sao hem ai rate ta ^^
    + 2

• #2 MOD

Lần đầu tiên được nghe bài Dream On này cũng là ở trong The Voice, nhưng là do chị Amanda Brown hát và vẫn ấn tượng cho tới bây giờ Dragon2

Subteam siêu nhanh siêu chất luôn :D

Comments (1)
    lời bài này hay ghê luôn ha

• #3 MusicTeam

hì bạn Kiều quá khen, vốn ca từ ý nghĩa rồi, Per chỉ có nhiệm vụ chuyển nó thành lời Việt thôi 😋

cơ mà không biết sao nhiều chữ "ă" biến thánh "â" quá, Per nhớ bản dịch đâu có lỗi này 😕

Comments (2)
    Ối vậy là lỗi bên font chữ rồi Per ơi
    Để K chỉnh lại

- - - Chữ ký - - -
    "Thật ra, khoảng cách không phải nguyên nhân. Tình yêu sẽ không vì khoảng cách mà trở nên mong manh. Chỉ...con người mới khiến nó thành như thế..."

Ôi ôi, mình là mình hóng cái SS mới này lắm nè. Năm ngoái Vú đã bán bưởi thành công, chả biết năm nay 2 chị đại này có làm nên trò trống gì không với 2 ông tướng "lão làng" kia. Hóng subteam :)

nhạc hay quá, xem rất là thích

thank sub team nhiều nhiều

mong các bạn biên dịch thêm nhiều phim nữa

quá hay add ơi

nhạc hay quá, xem rất là thích

thank sub team nhiều nhiều

mong các bạn biên dịch thêm nhiều phim nữa

Nhạc hay quá, cảm ơn team nhé, mong mọi người có thêm nhiều sản phẩm hơn nữa để khán giả được thưởng thức.

Bài viết 7
Lượt xem 1245