Bài viết 160
Lượt xem 12728

• #12 MOD

Phim này ss chưa xem phần 1, nên k biết khi xem phần 2 có hiều k =))

nhưng là phim lẻ thì chắc chắn k xem phần 1, sẽ vẫn hiểu phần 2, có khi xem hay lại đi tìm phần 1 để xem :))

down về để dành nghỉ tết xem ha,

thanks ST làm phim cho mem xem , yêu nhiều

Comments (1)
    Nhưng mà tốt nhất nhất là nên xem Now you see me 2013 đã ss, vì cũng có vào sự kiện liên wan đó :)

sao bên này các ad ít link torrent thế nhỉ, mấy link kia mình chẳng biết download dư lào, chài ơi

• #14 SubTeam

@bidown đã nói:

thứ nhất là mất temmmm :)))
    thớt mới đăng mà đã ùn ùn người vào trả lời rồi :))
    em cũng xin nhắc lại 1 chút về Now you see me 2013
    Phim này có một cái nằm trong "lĩnh vực mà em quan tâm" :)) đó là Tarot
    Cái hồi xem phần 1 thì em chưa biết tới Tarot, chỉ khi xem phần 2 (lúc đó quên hết phần 1 ntn rồi :))) thì mới ngớ ra. Chỉ ấn tượng với tiết tấu nhanh và những màn biểu diễn ra trò của Tứ kị sĩ, thật ra ban đầu ghét lão Dylan kinh khủng
    Quay trở lại một chút với mấy lá Tarot, chắc là vì nó thuộc Chiêm tinh của phương Tây, nên ngẫm một chút thì cũng có caí đúng với các nhân vật (ở đây mình không thể đòi hỏi đúng tất được ;))
    Anh chàng Atlas ứng với lá Lovers - Lovers cũng là biểu tượng của Song Tử - ok anh khá điển trai, nhưng cũng đa nhân cách (hổng nhớ lắm anh này ý hí hí)
    Merritt McKinney (do Woody Harrelson thủ vai) – The Hermit - bác này có nhiều cái để nói đây haha. Đọc bài của chị Ariel, với nhớ lại phần 2, thấy ông bựa thiệt, cái này thì có phần không đúng với lá Hermit (một thầy tu ở ẩn) - nhưng cái tính dị dị với việc thôi miên mà không ai bị thôi miên có lẽ nào ngụ ý phải đi ở ẩn học hành thêm như lá Hermit không haha (đùa thôi) - thật ra lá Hermit là một người giỏi, già và lão làng đó.

Henley Reeves (do Isla Fisher thủ vai) – The High Priestess - Nữ duy nhất (hổng còn nhớ gì) - nhưng ngoại hình xinh đẹp cùng tài năng đó cũng đúng là Priestest rồi

Jack Wilder (do Dave Franco thủ vai) – Death - không bình luận gì :)) chỉ nói thêm là Death không phải là người ác như cái tên

Giờ tới anh Dylan này - anh ấy là Magician phải không nhỉ - mấy hôm trước vừa ngồi nghiên cứu Magician luôn - nói chung là không có sai, giỏi lắm, đầy tiềm năng, tự tin, ăn nói giỏi, biết cân đo đong đếm để sử dụng các công cụ quanh mình, và một lần nữa luôn ý thức được, thành công này là của chung, không có sự giúp đỡ của tứ kị sĩ thì đừng hòng có kết quả.

Nói về Now you see me 2016, đúng là phần 2 này không hay bằng phần 1, chắc vì một phần do mọi người đã khá cảnh giác với mấy trò lừa :))) và đúng là các màn biểu diễn, các diễn biến không còn nhanh và hút như phần 1. Màn thẻ bài gắn chip và màn mưa chắc chắn là hay nhất. Nhân vật nữ cũng khá là hay ho, xinh mà hài :))
    Phần 2 này cũng xuất hiện The Fool, lá bài số 0, lá khởi đầu, lá tiềm năng, câu nói trong phim cũng không sai đâu. Nhưng mà thật ra Tarot trong phim cũng chỉ là 1 điểm nhấn cho ấn tượng thôi, những chi tiết chủ chốt không có nó cũng chả sao.
    Thôi em bình luận cỡ vậy thôi, thực ra chưa ngồi xem lại phần 1, nên không thể ngẫm nghĩ sâu về các lá bài.

Hôm wa onl bằng điện thoại đọc được bài này của em tính trả lời ròi cơ, nhưng mà nghĩ lại thấy thoi để ngày mai cho đầu óc nó thêm phần sáng suốt để đàm đạo cho chuẩn ^^

Phim này liên quan đến Tarot đúng á. Nhưng phần hồi Now you see me 2013 thì có vẻ được ưu ái hơn, các kỵ sĩ đều được gán cho 1 quân bài như em miêu tả ở trên. Đến phần 2 thì chỉ có mỗi Dylan là nhận được thẻ bài The Fool thoi. Nhân tiện cũng nói, Tarot ko phải sở trường của c, chỉ bít là có bài Tarot và có thể dùng nó để đoán tính cách, ròi bói bài này nọ chứ không biết cụ thể nó là thế nào. Đến khi làm Now you see me 2016 thấy thẻ bài THe Fool mới đi lọ mọ tìm kiếm thông tin ở mấy trang chơi Tarot mới biết rằng The Fool là kiểu người đúng như Dylan, đúng như cái câu ông già đồng nghiệp chuyên phản bác Dylan nói từ những phút đầu tiên của phim. Ông nói đại loại Dylan không phải là kẻ ngốc, mà ổng cực kỳ thông minh, chỉ là ổng muốn người khác nghĩ ổng là kẻ ngốc thôi. Xong đến đoạn gần cuối, người bà bên The Eye cũng nói lá bài The Fool là lá bài mạnh nhất trong bộ Tarot (ko bít có đúng ko, vì c ko bít chơi). Theo chị tìm hiểu thì người mang lá bài The Fool là người rất giỏi, là người khởi đầu và tạo ra khởi đầu, đại loại zị, cho nên anh ta có thể là bất kỳ ai. Và đúng là như zị, Dylan là FBI, là 1 ảo thuật gia, là người giật dây sau những màn ảo thuật của Tứ Kỵ Sĩ, là con trai của Lionel Shrike mà không 1 ai biết trong suốt 30 năm, kể cả ông già Thaddeus. Hồi 2013 ko có làm Now you see me nên ko có nghiên cứu Tarot, năm nay làm gặp lá bài The Fool mới đi xem, thấy cũng hay hay, đúng với nhân vật. Thực ra, nếu ai hiểu Tarot thì rất dễ cảm bộ phim này, bởi vì mỗi người đều được gắn với mỗi lá bài và nó đúng ý chang tính cách và đặc trưng của người đó. 4 người kia ứng với 4 lá bài em nói trên thì c ko bít vì hồi đó ko làm, nhưng qua cách em nói thì phần nào đúng với họ còn gì. Riêng Dylan trong phần này thì c hoàn toàn cảm được con người nhân vật nhờ lá bài The Fool đó 😛

Hình như e nhầm ý chị chỗ Merritt ròi đó, ổng là chuyên gia thôi miên mà, chỉ cần ổng búng tách tách nói mấy câu ru à ơi là người ta bị thôi miên. C đang nói Jack là học trò của ông ấy, tập sự nên ko có thôi miên ai được, trừ 1 lần thành công ở cuối phim (xem sẽ rõ). Nhưng 2 thầy trò này hơi bị thân thiết. Mà công nhân Jack đẹp trai ghê MiM20 Nhìn ổng thấy ổng trẻ ghê ấy, ai ngờ lên tra tiểu sử của ổng thấy sinh 1985, mặt j non choẹt thế ko biết 😍 Sẵn hỏi luôn, lá bài the Death của Jack là ý nói j zị em?

À quên, màn điều khiển mưa của Atlas thấy nó hơi hư cấu :)))))))))))

Comments (2)
    òi chị biết coi tarot hả chị, coi cho em đuy huy huy :X =))
    @kkabpitz : hok đọc kỹ òi, c đâu có bít coi, bidown bít coi đó. Làm phim này nên c lên mạng đọc thoi à ^^

Phần này có châu kiệt luân 😁

Cảm ơn subteam nhiều nhiều.

Hóng phần này từ hồi rục rịch dự án.

Xem trailer xong là háo hức mãi rồi.

• #17 SubTeam

Hồi phim này công chiếu, em vẫn còn đang đi làm ở rạp chiếu phim. Mà phim mới thì hay phải vào secure không cho khách quay phim chụp ảnh, phòng thì đông như kiến cỏ nên em cũng chỉ xem được kiểu bập bùng lúc có lúc không.

Đoạn Atlas điều khiển mưa thực sự kiểu há hốc mồm xong đứng không vững ý (tại loa rạp nó đập bình bịch vào tai nên phấn khích hơn xem ở nhà =))) thật sự rất hayyy, trước đây hồi mới có raw còn định xin chị Ariel cho làm phim này mà bận quá quên mất =)))

Cảm ơn anh chị em, nhà mình vất vả rồi \m/

Comments (1)
    đoạn mưa đúng là tuyệt đỉnh T__T

• #18 MOD

@ariel143

chắc kiểu nó hư cấu quá nên chị không thích bằng đoạn thẻ bài nhỉ :))

em xem phần 2 từ khi chiếu rạp, nên chắc đoạn thôi miên em nhầm đó :))

góp thêm 1 ý cho chị này, The Fool cái tên thì đúng là Tên ngốc, nhưng ý nghĩa là bài chưa bao giờ là ngốc nghếch cả. Ngược lại thằng The Fool là thằng cực kì có tiềm năng, mình không khẳng định nó giỏi vì nó còn hơi bị ngây thơ, (lá khởi đầu, lá số 0 mà) nên thứ nhất là nó trong sáng, và nó mới đang chỉ ở giai đoạn làm quen và sử dụng các công cụ của nó. Em đề cập tới lá Magician thực ra là e không nhớ lắm đâu, nhưng e tìm đọc trên mạng thấy có đề cập tới. Thì khi mà The Fool chuyển sang trạng thái của Magician (lá số 1), thì mình khẳng định luôn ông này giỏi, bởi lúc này nó chuyển từ trạng thái lý thuyết của Fool lên thực hành. Giỏi thế nào e đã viết rồi đó.

Nói thêm lá Death này, lá Death trong câu chuyện về thần chết, lá người đã ban tặng cho con gái nuôi 1 điều ước đó là khiến cho dân làng cô sống bất tử, vây nên đối với 1 người mà dành tặng một món quà như thế đối với con gái thì mình không khẳng định ông là ng xấu đc. Thần chết chẳng qua chỉ là làm vai trò của mình, và bản thân ông nhắc nhở chúng ta rằng mọi thứ đều có khởi đầu và kết thúc, sự kết thúc này có thể là cái cốt yếu để dẫn tới sự khởi đầu khác... Hơi lan man, nhưng vì e thích nên e viết :)) Bản thân lá Death thực ra lại không khắc họa tính cách thần chết nhiều, nên em mới không viết gì nhiều về nhân vật ứng với Death.

viết xong mất sức quá :)))

Comments (1)
    Cũng phải nói thêm tý nữa là Magician mới chỉ là số 1, giỏi thì giỏi thật nhưng vẫn còn nhiều thách thức phía trước, trải qua bể dâu mới thành công đc :)

ôi, chờ đợi mãi sub phim này. Đợt mới có phim ngoài rạp cũng xách mông đi xem, rồi xem đi xem lại những bản cam mờ mịt trên web mãi mà không chán. Cảm ơn subteam nhiều

Cảm ơn subteam vì đã làm phim này.

Tớ hóng phim cũng lâu lắm rồi, tuy hơi buồn vì không có Henley Reeves xinh đẹp nhưng mà bù lại mấy màn ảo thuật vẫn thu hút tớ.

Chết mê chết mệt vì Daniel hehe

Coi phần 1 thấy hay vô cùng, hóng phần hai , nay thấy subteam làm là bay vô like liền. Cám ơn sub team nhiều, hi vọng có nhiều phim hay nữa, mãi ủng hộ. Cám ơn nhiều

Bài viết 160
Lượt xem 12728