Bài viết 52
Lượt xem 10280

Hôm nay mới thấy phim này ở KST 😮

Một bộ phim chờ đã lâu vì nó có tới 2 giải ảnh hậu lận.

Thanks subteam thật nhiều...

Nghe nói phim này cẩu huyết lắm mà giờ mới xem . Dạo gần xem Tướng quân ở trên , tôi ở dưới , bị ấn tượng bởi khí chất của Mã Tư Thuần ghê =)))))))) . Còn Châu Đông Vũ bị troll ở phim Bến yêu , thù đến tận bây giờ =))))

Phim của Mã ca :))

Từ sau Hãy nhắm mắt khi anh đến, mới biết đến Mã ca

Từ đó đổ rầm rầm, rồi thì theo vết tích, biết được đến tác phẩm này

Giải thưởng được trao, chứng tỏ bản lĩnh của Mã ca không đùa được đâu ^.^

Chúc Mã ca thành công trên con đường mình lựa chọn :x

Cảm ơn Subteam đã mang đến nơi đây hơi thở của một dự án hay

Comments (1)
    Đừng copy bài ng khác chứ bạn
    - 5

Đây là bộ phim và mình vừa coi vừa khóc. Mình hơi khác so với số đông, mình thật sự rất rất thích Thất Nguyệt. Ngay từ đầu Thất Nguyệt đã biết tất cả lúc ở đền thờ trên núi. Thất Nguyện sau khi không giữ An Sinh lại ở bến xe đã khóc bở tại sao không đủ dũng khi và rộng lượng giữu An Sinh ở lại. Thất Nguyệt chính là Hận Chính Mình không thể chia sẽ mọi thứ với An Sinh. Đâu là lý do để cô ấy chần chừ không giữ An Sinh ở lại? Là vì khoảng khắc đó, chiếc dây chuyền đập vào mắt cô. Chân Thất Nguyệt như bũng ra, cô không còn chạy theo xe nữa. Hóa ra trước đến nay họ vẫn liên lạc riêng, hóa ra trước khi đưa Thất Nguyệt đến tiễn An Sinh, Gia Minh đã đến từ trước rồi và vờ như không có chuyện gì xảy ra. An Sinh cho rằng mình nhường Gia Minh cho Thất Nguyệt, nhưng đến lúc hai người ôm nhau trên giường mới biết từ đầu Thất Nguyệt đã muốn nhường lại cho An Sinh. An SInh càng hỏi thăm Gia Minh trong thư, Thất Nguyệt lại càng chịu đựng giữa hai người. Câu hỏi của Thất Nguyệt lúc trong nhà tắm làm mình suy nghĩ rất nhiều:"Cậu có tư cách gì giành với mình?"-mình xem cũng lâu rồi, nhớ hình như thế. Theo mình, câu nói này chính là nói thay tiếng lòng An SInh. Bản thân An SInh chưa bao giờ nghĩ mình đủ tư cách giành với Thất Nguyệt chứ không hẳn Thất Nguyệt nghĩ vậy. An Sinh cho rằng mình không nợ Thất Nguyệt- cô đã nhường Gia Minh còn gì. Nhưng cái An Sinh nợ là :"Nếu không có tớ sẽ không ai chơi với cậu" "Căn bản trên đền không có ai, không có an quan tâm cậu. Chỉ có tớ yêu cậu". An Sinh tưởng mình che giấu giỏi nhưng người che giấu giỏi lại là Thất Nguyệt. An Sinh luôn nói muốn tự do, nhưng người khao khát tự do thật sự là Thất Nguyệt. Thất Nguyệt yêu An Sinh theo cách cách Soul mate, nhưng thất nguyệt cũng yêu Gia Minh nên luôn từng ấy thời gian đợi Gia Minh quay lại. Xem lại đoạn trong nhà tắm mới hiểu, thì ra Thất Nguyệt đoán được cuối cùng Gia Minh sẽ chọn quay về bên cô, và anh đã như vậy, quay về cầu hôn. Nhưng Thất Nguyệt cũng đoán được anh vẫn còn yêu An SInh, co đã dùng mọi cách để níu giữ Gia Minh, cả thể xác lẫn tâm hồn. Nhưng cuối cùng vẫn phát hiện, anh ta không toàn tâm toàn ý khi bên cạch mình. Nên Thất Nguyệt chọn cách buông tay Gia Mình. Cảm thấy Thất Nguyệt chơi bao giờ xem thường An Sinh, chưa bao giờ nghĩ mình có đủ tư cách nhường An Sinh, mọi quyền quyết định trước nay vẫn nằm trong tay Gia Minh. Cô không ép anh chọn ai cả, nhưng cô cũng không dũng khí thoát khỏi cái "cuộc số an bình" mà bạn bè người thân vẽ nên. Giây phút hôn lẽ đến là thời khắc cuộc sống "An Bình" đó kết thúc. Thất Nguyệt quay về là Thất Nguyệt chân thật nhất. Muốn bay, nhưng đột nhiên không biết bay đi đâu. Chỉ có tình cảm với An Sinh vẫn luôn không thay đổi. Thất Nguyệt vẫn quan tâm An Sinh, vẫn hiểu An Sinh thật sự muốn sống cuộc sống bình an như chính cái tên cô chứ không phải điều cô hay bảo. Thất Nguyệt có yêu có hận có vị tha có thức tỉnh có hối hận có yêu thương có phỏng khoáng có mưu trí. Mình chốt lại một câu. Thất Nguyệt thích giả vờ làm An Sinh( cuộc sống bình an), Anh Sinh muốn giả vờ như Thất Nguyệt (Tháng 7 đầu Thu, có chút nuối tiết, là thời điểm nhiệt huyết mùa hè vừa qua đi).

Cảm thấy rất thích Mã Tư Thuần diễn vai này, vai rất khó diễn, xem lại lần 2 mới thấy mỗi anh mắt điều chứa chan, phát hiện ra những chuyện lần đầu xem không nhận thấy.

Comments (1)
    Cảm ơn bài viết tâm huyết của bạn ^^ đó giờ khi xem movie Hoa ngữ mình cảm thấy kịch bản ko hề sâu sắc và logic lắm, trừ bộ này, rất bất ngờ lun
    + 4

Mình rất thích Châu Đông Vũ, tuy không quá đẹp nhưng diễn xuất luôn để lại ấn tượng.

Mã Tư Thuần thì sau phim Tai trái mình cũng ấn tượng diễn xuất. Theo mình Mã Tư Thuần hợp phim điện ảnh hơn là truyền hình.

Phim của 2 gái mình thích nên là phải xem ủng hộ ngay mới được. Chưa kể mình thích dòng phim về thanh xuân của điện ảnh Trung nữa chứ.

Thanks subteam.

Xem xong bộ " Tướng quân tại thượng" thấy kết Thuần Thuần quá trời, liền đi lần mò các phim của tỷ ấy để coi. Không ngờ vô KST tìm được phim này. Cảm ơn bạn đã sub.

@Nhi26 Cảm ơn Subteam đã mang đến nơi đây hơi thở của một dự án hay.........................................

Cảm ơn Subteam đã mang đến một dự án hay..............................................................

Nghe nói phim này đoạt nhiều giải thưởng lớn và được đánh giá cao lắm. Cảm ơn Subteam đã mang đến bộ phim này

cảm ơn Nhi26! tình cờ research về nhà sản xuất Trần Khả Tân, mới biết đến phim này. và quả thực, đọc review cũa cảm thấy rất thú vị.

Bài viết 52
Lượt xem 10280