Bài viết 21
Lượt xem 1919

• Trang
  • 1
  • 2
  • #1 MOD

LEAP - CÚ NHẢY VỌT

Leap là bộ phim dựa trên câu chuyện có thật của đội tuyển bóng chuyền nữ quốc gia Trung Quốc xuyên suốt 40 năm. Phim có sự góp mặt của Củng Lợi và Hoàng Bột.

Trong bối cảnh Trung Quốc bắt đầu mở cửa và muốn khẳng định mình với thế giới, đội tuyển bóng chuyền nữ TQ chính là đội tuyển đầu tiên mang về vinh quang cho TQ ở các giải đấu thế giới. Vì vậy người Trung Quốc rất yêu và coi trọng bóng chuyền. Giai đoạn thoái trào đã khiến nền bóng chuyền TQ dậm chân tại chỗ, thậm chí là thụt lùi. Họ loay hoay tìm lời giải để có thể vô địch một lần nữa.

Thể loại
    Phim tài liệu
    Thể thao
    Đạo diễnPeter Ho Sun Chan
    Biên kịchJi Zhang
    Diễn viênCủng Lợi, Hoàng Bột
    Quốc giaTrung Quốc
    Thời lượng135 phút
    Ngôn ngữQuan thoại - phụ đề Tiếng Việt
    Năm phát hành2020

KSTK SUBTEAM

Chỉ đạoKasumi93, ariel143
    Biên dịchbidown
    Biên tậpbidown
    Kỹ thuật phông chữbidown
    Mã hóanichehe
    Đăng tảiKSTU
    Thiết kế hình ảnhKSTD

• #2 MOD

Cảm ơn ST nhiều
    Một bộ phim thể thao mà quy tụ được 2 gương mặt đình đám thì không thể nào bỏ qua đc
    Mong chờ sự thể hiện của nhiều gương mặt trẻ trong phim
    Chúc các bạn trong đội ngũ làm sub một cuối tuần thật tuyệt vời 😊😊😊

Comments (2)
    phim này hơi giống phim tài liệu ấy em, đặc biệt nữa là đội tuyển trong này là đội tuyển thật luôn đó
    Ồ dạ em có thấy bảng tóm tắt giới thiệu phim mà không ngờ là họ đều dựa trên những dữ liệu có thật

Thấy Hoàng Bột với Thẩm Đằng là coi. Cảm ơn subteam sưu tầm và giới thiệu các dòng film đa dạng đề tài!

THAY CO CUNG LOI, HOANG BOT LA MUON COI ROI. CAM ON SUB TEAM NHIEU NHA. CHUC SUB TEAM LAM AN TAN TOI GIOI THIEU NHIEU LOAI PHIM HAY

Cảm ơn ad vì đã sub một bộ phim hay. Thật bất ngờ khi Củng Lợi lại góp mặt ở 1 bộ phim thể thao.

Bộ này mình xem vì có Bành Bành, tìm mãi mới thấy subteam có làm. Cảm ơn subteam rất nhiều ạ!

Thanh niên yêu Củng Lợi ủng hộ phim và subteam nhiệt tình. Mấy phim của Củng hoàng mặc dù đạt giải lớn nhưng khá kén người xem.

Để đóng phim này Củng Lợi vác hẳn ghế đến đội bóng để quan sát nhân vật và lấy tư liệu

Comments (1)
    đúng là CỦng Lợi nhỉ, đóng hay quá b ạ

Nhìn mấy cái ảnh không nhận ra Củng Lợi luôn. Với Lâu rồi không xem phim Trung, phải quay trở lại thôi :)
    Cảm ơn subteam nhé

Trước có đọc là vì đóng phimg này, Củng Lợi có đến quan sát và ghi chép đội bóng chuyền TQ tập luyện thật sự. Củng hoàng đúng là Củng hoàng, vai nào diễn cũng hay hết. Mong mỗi năm , Củng Lợi đóng ít nhất 1 phim điện ảnh để coi á.

Thật lâu lắm lại có một phim làm về thể thao. Cảm ơn subteam nhiều lắm <3 !😍

• Trang
  • 1
  • 2

Bài viết 21
Lượt xem 1919